రూల్ తప్పొద్దు …అదేపనిగా తిప్పొద్దు (శనివారం నవీనమ్)

రూల్ తప్పొద్దు …అదేపనిగా తిప్పొద్దు
(శనివారం నవీనమ్)

దారీతెన్నూ లేని గోదావరి అర్బన్ డెవలప్ మెంట్ అధారిటీ ” గుడ” ప్రాంతాన్ని ప్రణాళికాబద్ధంగా అభివృద్ది చేయడంలో చైర్మన్ గన్ని కృష్ణ ముందు అనేక సవాళ్ళు వున్నాయి. అలాగే కొన్ని సానుకూలతలూ వున్నాయి.

ప్రణాళికా బద్ధమైన నిర్మాణం – రియల్ ఎస్టేట్ రంగాన్ని వెంటనే ప్రభావితం చేస్తుంది…పౌరసమాజానికి మేలు చేస్తుంది. భూమి విలువ ఎక్కడాలేనంత హెచ్చుగా ఈ ప్రాంతంలోనే వుండటంతో ఖర్చులు తగ్గించుకుని తొందర తొందరగా వెంచర్లు పూర్తి చేసే క్రమంలో నియమ నిబంధనలు పక్కన పెట్టడం దేశమంతా జరుగుతున్నదే…మౌలికవసతుల నిర్మాణంలో వేలాదిమంది అన్ స్కిల్డ్  సెమీ స్కిల్డ్, స్కిల్డ్ పనివారికి ఉపాధి ఇచ్చే కన్ స్ట్రక్షన్ రంగం ఆర్ధిక చైర్మన్ గన్ని కృష్ణ ఈ శక్తీ, పలుకుబడీ, ప్రాధాన్యతా, తక్కువేమీ కాదు. ముఖ్యమంత్రులనే నేరుగా కలవగలిగిన ఆ వర్గాల వత్తిళ్ళు అంతా ఇంతా కాదు. వీటన్నిటినీ గన్ని ఎదుర్కొనక తప్పదు. ఏ మాత్రం చూసీ చూడనట్టు పోయినా తరువాత సంవత్సరాల వారు, తరాల వారు ” మొదటే మంచి రోడ్ ఫార్మేషన్ జదగలేదు” అని నెపమంతా తొలి పాలకవర్గం మీదకే నెట్టేస్తారు.

ఈ పరిస్ధితుల్నే తనకు అనుకూలంగా మార్చుకోగల సానుకూలతకూడా గన్ని కృష్ణకే వుంది. ఆయన విద్య, జ్ఞాన సంస్కారాలు, ముక్కుసూటితనం, దృఢమైన వ్యక్తిత్వం అందుకు దోహదపడతాయి.

ప్లాన్ ప్రకారం పార్కులు, రోడ్లు, డ్రెయిన్లు , కమ్యూనిటీ హాళ్ళు నిర్మించాకే లేఅవుట్లు అప్రూవ్ చేసే పాలసీ అమలు చేస్తే అక్కడ నివశించేవారికి ధారాళమైన గాలీ వెలుతురూ పరిశుభ్రతా శాశ్వతంగా ఇచ్చినవారౌతారు.

నియమనిబంధనలు మార్పుచేయకుండా అమలు చేయించగలగాలి..అదే సమయంలో దరఖాస్తుదారులు పదేపదే ఆఫీసుల చుట్టూ తిరగవలసిన రెడ్ టేపిజాన్ని, అవినీతినీ అరికట్టగలగాలి.

ఈ రెండు పనులూ చేయడంద్వారా ప్రజలకు మేలు, పార్టీకి,ప్రభుత్వానికి మంచి పేరు తీసుకురాగలుగుతారు.

నేరుగా ప్రజలు ఎన్నుకున్న పదవిద్వారా గన్ని గుడ చైర్మన్ కాలేదు. ముఖ్యమంత్రి విశ్వాసం ద్వారా మాత్రమే ఆయన ఈ పదవిలోకి వచ్చారు. వత్తిళ్ళను పక్కన పెట్టడానికి ఇది గన్నికి పెద్ద సానుకూలత. స్వాభిమానం దెబ్బతింటే ఎంతటివారినైనా నిలదీయగల, ఎదిరించగల ఆయన వ్యక్తిత్వం వల్ల పెద్దపెద్ద వత్తిళ్ళు తీసుకు రావడానికి కూడా దాదాపు ఎవరూ సాహసించరు. ఇది కూడా క్రమబద్ధమైన ప్రణాలికాభి వృద్ధికి ఒక సానుకూలతే!!

తనకు వచ్చిన అవకాశం ద్వారా దేశంలోనే ఉన్నత స్ధాయి ప్రయాణాలున్న అభివృద్ధి సంస్ధగా ”గుడ”ను గన్ని కృష్ణ రూపొందించగలరని ఆశిద్దాం!!