గౌరవాన్ని నిలబెట్టుకోకపోవడం ఎవరి తప్పు ?

జీకె వార్తా వ్యాఖ్య
ఆంధ్రప్రదేశ్‌ బ్రాహ్మణ కార్పొరేషన్‌ చైర్మన్‌ పదవి నుంచి ఐవైఆర్‌ కృష్ణారావును తొలగించి ఆయన స్థానే తెలుగుదేశం పార్టీ నాయకుడు వేమూరు ఆనంద సూర్యను నియమించినప్పటి నుంచి…సామాజిక మాధ్యమాలలో వస్తున్న  కొన్ని కామెంట్లు….ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబునాయుడుపై చేస్తున్న నిందారోపణలను  చూస్తుంటే ఈ కుల జాఢ్యం సోకాల్డ్‌ మేథావుల్లో….(లబ్ధ ప్రతిష్ఠులైన పాత్రికేయులు కొందరిలో కూడా..) ఏ మాత్రం మినహాయింపు లేకుండా ప్రబలిపోతోందో అర్థం చేసుకోవచ్చు….చంద్రబాబును బ్రాహ్మణ ద్వేషి అంటూ అభివర్ణించాడో మహానుభావుడు…అవును చంద్రబాబు బ్రాహ్మణ ద్వేషే….కాబట్టే ఇప్పటివరకూ ఏ ప్రభుత్వమూ.. ఏ రాజకీయ పార్టీ కలలోనైనా తలపెట్టని రీతిలో  వందల కోట్ల రూపాయలతో  ఓ కార్పొరేషన్‌  ఏర్పాటు చేసి పేద బ్రాహ్మణల జీవితాలకో ఆసరా…ఆశా కలిపించారు…కృష్ణారావును తొలగించినా ఆ స్థానంలో మరో సమర్ధుడైన పార్టీ నాయకుడిని  నియమించారు… అది కూడా బ్రాహ్మణ ద్వేషంతోనేనేమో…  మరి కొందరు పాత్రికేయ మేథావులు… సోషల్‌ మీడియాలో పోస్టింగ్స్‌ను స్పోర్టివ్‌గా తీసుకోకుండా కేవలం కృష్ణారావుపై ద్వేషంతో ఆయనను తొలగించారంటూ సన్నాయి నొక్కులు నొక్కుతున్నారు… నిజమే తన మీదా (తన ఇంట్లో ఆడవారిపై కూడా) తన ప్రభుత్వంపై సభ్యతా సంస్కారాలు లేకుండా కొందరు పెట్టిన పోస్టింగ్స్‌ను తాను పునరావాసం కల్పించిన విశ్రాంత అధికారి షేర్‌ చేయడాన్ని కూడా లైట్‌ తీసుకోకపోవడం చంద్రబాబు తప్పే కదా…. మరి ఇలాగే ఆ మేథావి పాత్రికేయుల వ్యక్తిగత జీవనంపైనా, వాళ్ళ కుటుంబ సభ్యుల పైనా కూడా అసభ్యకర పోస్టింగ్స్‌ను  ఈ విశ్రాంత అధికారి షేర్‌ చేసి ఆనందిస్తే లైట్‌ తీసుకునే పెద్ద మనసు ఈ మేథావులకున్నట్లు చంద్రబాబుకు లేకపోవడం ఆయన తప్పే… గత కాంగ్రెస్‌ ప్రభుత్వం తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం ఇఓగా ఉన్న ఈ కృష్ణారావును అప్రాధాన్య పోస్ట్‌లో వేస్తే రాష్ట్ర విభజన తరువాత ఏర్పడ్డ నవ్యాంధ్రప్రదేశ్‌కు ప్రప్రథమ చీఫ్‌ సెక్రటరీగా ఏరికోరి నియమించడం కూడా చంద్రబాబు బ్రాహ్మణ ద్వేషంతోనే చేశారు…. చీఫ్‌ సెక్రటరీ హోదాలో ఉండి కూడా ప్రభుత్వ అభిలాషకు వ్యతిరేకంగా రాజధానిని అమరావతిలో కాకుండా దొనకొండలో ఏర్పాటు చేయాలని అధికారిక లేఖ రాసినా ఉపేక్షించి ఆయనను కొనసాగించడం కూడా చంద్రబాబు బ్రాహ్మణ ద్వేషంతోనేనేమో… ఆఖరుగా పార్టీ ప్రతిపక్షంలో ఉండగా అనేక పోరాటాలు చేసి ఎత్తిన జెండా దించకుండా అహర్నిశలు కష్టపడి పార్టీని అధికారంలోకి తెచ్చిన అర్హులైన కార్యకర్తలెందరో  ఉండగా ఏ గూటి పాట ఆ గూటిలో పాడే విశ్రాంత అధికారిని తీసుకొచ్చి కార్పొరేషన్‌ చైర్మన్‌ చేసి కనకపు సింహాసనమెక్కిస్తే… తన పాత వాసనలు మరిచిపోకుండా సభ్యతా సంస్కారాలను తుంగలో తొక్కిన….పెద్ద మనిషిని క్ష మించి అక్కున చేర్చుకుని మరింత అందలాలెక్కించకుండా….ఇంటికి సాగనంపడం కూడా పాపం… చంద్రబాబు గారి తప్పేనేమో…!!!